แม้ว่าการทำศัลยกรรมในปัจจุบันจะเป็นเรื่องที่เราทุกคนเข้าถึงง่ายขึ้น แต่การที่เราจะได้ผลลัพธ์ที่น่าพอใจตั้งแต่ครั้งแรกที่ทำ ถือเป็นสิ่งที่ไม่ได้เกิดขึ้นกับทุกคน ดังนั้นก่อนที่จะเลือกทำศัลยกรรมกับโรงพยาบาลไหน จึงต้องดูรีวิวให้เยอะ ๆ ก่อนตัดสินใจจะดีที่สุดค่ะ
วันนี้เราจึงไม่พลาดที่จะนำรีวิวศัลยกรรมดี ๆ จากโรงพยาบาลวอนจินมาให้ทุกคนได้ดูได้ชมกัน หลายคนที่สนใจเรื่องของการทำศัลยกรรมก็ต้องเคยได้ยินชื่อเสียงของโรงพยาบาลวอนจินมาเยอะเลยใช่ไหมคะ เพราะที่นี่นอกจากจะมีบริการศัลยกรรมความงามครบวงจรแล้ว ยังมีศัลยแพทย์คิวทองของเกาหลีอยู่หลายท่านเลยค่ะ ไม่ว่าจะเป็น ดร.คังมุนซอก และ ดร.คังจินซอก ทำให้ทุกเคสที่ผ่านการทำศัลยกรรมที่วอนจินออกมาสวย Perfect กันทุกคนรวมถึงเคสนี้ด้วยค่ะ
ปัญหาก่อนทำศัลยกรรม
ก่อนที่เราจะไปดูผลลัพธ์หลังทำ ต้องขอเล่าถึงปัญหาของคนไข้ท่านนี้ก่อนค่ะ อย่างแรกเลย คือ “ปัญหาชั้นตาหลบใน” ทำให้ดวงตาดูไม่สดใส ดูง่วงอยู่ตลอดเวลา ปัญหาถัดมา คือ เรื่องของ “รูปหน้าที่มีความเบี้ยว” อย่างชัดเจนโดยเฉพาะบริเวณช่วงคางและขากรรไกร ทำให้โครงหน้าของคนไข้ไม่เรียวสวยและไม่คมชัด และสิ่งสุดท้ายที่สร้างความหนักใจให้กับคนไข้อย่างมากก็คือ “ปัญหาหน้าอกแบน เล็ก” ทำให้คนไข้ไม่มั่นใจเมื่อต้องแต่งตัวเซ็กซี่
![](https://static.wixstatic.com/media/9ee170_10a902b35f9e4f24b5efc3dfeeec69a2~mv2.png/v1/fill/w_80,h_50,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/9ee170_10a902b35f9e4f24b5efc3dfeeec69a2~mv2.png)
ตำแหน่งที่ทำศัลยกรรมและเทคนิคที่ใช้
สำหรับตำแหน่งที่คนไข้เคสนี้ทำศัลยกรรมมีทั้งหมด 3 จุดด้วยกัน คือ ทำตาสองชั้น, ศัลยกรรมโครงหน้า, เสริมหน้าอก
แก้ปัญหาตาหลบในด้วยเทคนิคทำตาสองชั้นแบบเย็บจุด ช่วยให้ดวงตากลมโตขึ้นโดยไม่ทิ้งรอยแผลเป็นขนาดใหญ่ไว้
แก้ปัญหาหน้าเบี้ยวด้วยเทคนิคยูไลน์ ช่วยให้โครงหน้ามีความสวยสมส่วนยิ่งขึ้น พร้อมลดความกว้างของกราม
แก้ปัญหาหน้าอกแบนด้วยเทคนิคเสริมหน้าอกอัตราส่วนทองคำ หน้าอกใหญ่ขึ้นอย่างเป็นธรรมชาติ
รีวิว หลังทำศัลยกรรม
อัพเดทอาการหลังทำศัลยกรรม 3 วัน ในช่วงนี้คนไข้จะได้รับการพักฟื้นร่างกายที่โรงพยาบาล ระหว่างนี้ตามตำแหน่งที่ทำการผ่าตัดจะมีความบวมช้ำอย่างชัดเจน
![](https://static.wixstatic.com/media/9ee170_ed51d898db1c446c9994e7187c78037e~mv2.png/v1/fill/w_72,h_31,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/9ee170_ed51d898db1c446c9994e7187c78037e~mv2.png)
เข้าวันที่ 14 หลังทำศัลยกรรม การทำศัลยกรรมผ่านไปด้วยดีอาการบวมช้ำต่าง ๆ ยุบลงอย่างชัดเจน ตอนนี้สามารถถอดผ้าพันหน้าออกได้ และแต่งหน้าไปทำงานได้ตามปกติ ในส่วนของหน้าอกในช่วงนี้ยังคงมีความตึงอยู่บ้าง และต้องระวังเรื่องแผลเป็นพิเศษ
![](https://static.wixstatic.com/media/9ee170_cb630d15b3554e8e975c32bdb826ca0c~mv2.png/v1/fill/w_72,h_31,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/9ee170_cb630d15b3554e8e975c32bdb826ca0c~mv2.png)
![](https://static.wixstatic.com/media/9ee170_989f0e4fe4b74b6fac487546b905184e~mv2.png/v1/fill/w_72,h_50,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/9ee170_989f0e4fe4b74b6fac487546b905184e~mv2.png)
เมื่อผ่านการพักฟื้นและคนไข้เข้ารับการดูแลโดยโปรแกรม After Care ตามนัดทุกครั้ง ทำให้ผลลัพธ์หลังทำดีขึ้นตามลำดับ ตอนนี้ปัญหาความไม่มั่นใจในเรื่องของรูปร่างและหน้าตาก็หายไปหมดแล้วค่ะ กลายเป็นคนใหม่ที่สวยสดใสมาก ๆ ค่ะ
![](https://static.wixstatic.com/media/9ee170_94bb11826f0f4aac957910e067cfb643~mv2.png/v1/fill/w_80,h_50,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/9ee170_94bb11826f0f4aac957910e067cfb643~mv2.png)
![](https://static.wixstatic.com/media/9ee170_67212fe6058c4de2835b33cb00cac292~mv2.png/v1/fill/w_80,h_50,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/9ee170_67212fe6058c4de2835b33cb00cac292~mv2.png)
ติดตามโปรโมชั่นศัลยกรรมเกาหลีได้ที่
LINE : @oppame หรือ www.connextchat.com/oppame
Website : www.oppame.com